OFISI YA NAIBU RAIS
IDARA YA SERIKALI KUHUSU MASUALA
YA BARAZA LA MAWAZIRI

REPUBLIC OF KENYA

HATI YA HUDUMA

Maono Mamlaka
Ufanisi katika utekelezaji wa sera za  Kuratibu na kuwezesha mikutano ya Kamati
Serikali ya Mawaziri; kufuatilia utekelezaji wa

Maamuzi ya Baraza la Mawaziri na Amri za

Lengo Rais katika Wizara na Idara zote za Serikali;

Kusimamia utekelezaji wa maamuzi ya  Kufuatilia miradi ya umma ya kuleta
Baraza la Mawaziri, mikakati ya Serikali =~ mabadiliko;

na mageuzi katika sekta ya umma  Kuratibu utekelezaji wa Miradi Maalum ya

Kupitika ushirikishaji kwa mabadiliko  Serikali; na kutekeleza majukumu yoyote

na ukuajijumuishi. itakayotolewa na Rais.

Maadili ya Kimsingi _
. Yy Wateja
~ Kuhusika kwa Serikali Mzima

. v~ Wizara na Idara za Serikali
v Uongozi Bora

v Utaalamu v Baraza la Mawaziri

v Ukuaji wa Kitamaduni ~ Watoa Huduma

v Usawa na usawazishaji

A. HUDUMA ZA KAWAIDA
Gharama
Nambari | Huduma kwa Wateja | Cha Mteja Kufanya Hugzma Muda
{ Kujibu Simu (landling Kupiga simu yre | Milio mitatu
au simu yoyote rasmi yd SITU
2 Kujibu wanaoingia | Kuingia ofisini na kuulizia huduma Bure | Dakika 1
ofisini kuhudumiwa
3 Majibu kwa Mawasiliano kwa maandishi (Barua) Bure | Siku 5 za kazi
mawasiliano , —
Baruapepe na mitandao ya kijamii (X, Facebook na
YOUTUbe) Bure Siku 1 yd kazi
4 Kujibu malalamishina | Wasilisha malalamishi rasmi Bure | Siku 1 ya kazi
malilio ya umma
5 Kusuluhisha Wasilisha malalamishi kwa kauli au maandishi Bure | Siku 14 za
malalamishi Kazi
6 Kusajili wasambazaji | Kujaza kikamilifu fomu maombi, maelezo ya kampuni, Bure | Siku 14 za
Bidhaa cheti cha kusajiliwa, cheti cha PIN, cheti cha Ulipaji Kodi/ Kazi

kutohitajika kulipa kodi, taarifa rasmi za benki, nakala ya
cheti cha usajili katika taasisi maalum
/ Kushughulikia tenda | Wasilisha ombi la kuwasilisha bidhaa na kutoa huduma | Bure | Siku 90

3 Kufahamisha kuhusu | Kuangalia mfumo wa kidijitali wa e-portal kwa taarifa Bure | Siku 1 ya kazi
zabuni zilizofuzuna | muhimu
zilizofeli
9 Kulipia Bidhaa na Fomu zilizojazwa za bei za bidhaa na huduma (PO)/ Bure | Siku 60
Huduma Risiti ya kuthibitisha kufika kwa bidhaa na kukamilika kuanzia siku
kwa huduma ya
kupokelewa
kwa risiti ya
thibitisho
10 | Kuondoa Bidhaana | Kutuma ombi la zabuni 1000 | Siku 60
Vifaa vilivyopitwa na Kuanzia siku
wakatl ya tangazo la
Kibiashara
11 | Umma kuhusika Kujifahamisha na masuala na kujihusisha kikamilitu Bure | Sikul
katika mchakato wa
uundaji sera
12 | Kuajiri watanyakazi | Kutuma ombi rasmi la kazi kurejelea tangazo Bure | Siku 90
13 | Kutayarisha taarifa | Kuwasilisha ombi la kupata taarifa Bure | Siku 21
zinazouliziwa
Katibu wa Wizara Katibu wa Tume/ Afisa Mkuu Mtendaji,

Idara ya Serikali ya Masuala ya Baraza la Mawaziri
Harambee House Annex, Harambee Avenue,
S.L.P: 74434-00200 Nairobi.

Tume ya Haki ya Kiutawala,
West End Towers, Orofa ya 2,
S.L.P 20414-00200, Nairobi.
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I OFISI YA NAIBU RAIS
IDARA YA SERIKALI KUHUSU MASUALA
I YA BARAZA LA MAWAZIRI

REPUBLIC OF KENYA

HATI YA HUDUMA

Maono Mamlaka
Ufanisi katika utekelezaji wa sera za Kuratibu na kuwezesha mikutano ya
Serikali Kamati ya Mawaziri; kutuatilia utekelezaji

wa Maamuzi ya Baraza la Mawaziri na
Lengo

Kusimamia utekelezaji wa maamuzi ya
Baraza la Mawaziri, mikakati ya

Amri za Rais katika Wizara na Idara zote
za Serikali; Kufuatilia miradi ya umma ya

Serikali na mageuzi katika sekta ya Kuleta mabadiliko;
umma kupitika ushirikishaji kwa Kuratibu utekelezaji wa Miradi Maalum ya
mabadiliko na ukuajijumuishi. Serikali; na kutekeleza majukumu yoyote
itakayotolewa na Rais.
Maadili ya Kimsingi
«~ Kuhusika kwa Serikali Mzima Wateja

< UongoziBora ~ Wizara na Idara za Serikali

~ Utaalamu V.
 Baraza la Mawaziri

v Ukuaji wa Kitamaduni
naltw . ~ Watoa Huduma.

v Usawa na usawazishaji

B. HUDUMA MUHIMU

Gharama
Nambari ‘}/Ivudu_ma Kwa Wateja Cha Mteja Kufanya Muda ya
ateja
huduma
1 Kutoa huduma za Barazala | Kuwasilisha mapema Huduma Bure
sekretarieti na za Mawaziri | taarifa na ripoti za inayoendelea
kiufundi kwa kiuchanganuzi
Kamati za Baraza
la Mawaziri
2 Kutayarisha ripoti | Wizara Kuwasilisha kwa Huduma Bure
za hatua tekelezaji, | wakati taarifa za hatua | inayoendelea
zilizopigwa kuhusu | Idara na zilizopigwa za kila robo
maamuzi ya Baraza | Mashirika | ya mwaka na mwaka
la Mawaziri na
Maagizo ya Rais
kila robo ya
mwaka na Kkila
mwaka
3 Kusimamia, Wizara Kuwasilisha taarifa za Huduma Bure
kuimarisha, tekelezaji, | hatua zilizopigwa za inayoendelea
kusasisha na kuipa | Idara na kila robo ya mwaka na
nguvu nyenzo ya Mashirika | mwaka
ushirikiano na
usimamizil wa
habari zinazohusu
maamuzi ya asasl
ya urais
4 Kubuni na Wizara Kuwasilisha maombi/ | Huduma Bure
kufuatilia nguzo za | tekelezaji, | miswada kwa wakati inayoendelea
kuibuka na Idara na
mikakati ya miradi | Mashirika | Kuhusika kikamilifu
spesheli ya Serikali katika mikutano
5 Kutayarisha ripoti | Wizara Kuwasilisha kwa Huduma Bure
za kila mwaka tekelezaji, | wakati ripoti za inayoendelea
kuhusu hatua Idara na uhakiki na hatua
zilizopigwa za Mashirika | zilizopigwa
utekelezaji wa
miradi spesheli ya
Serikali
6 Kushirikisha na Wizara Kuwasilisha kwa Huduma Bure
kusimamia tekelezaji, | wakati ripoti za inayoendelea
utekelezaji wa Idara na uhakiki na hatua
programu Mashirika | zilizopigwa
zinazolenga kuleta
mageuzi katika Kuhusika kikamilifu
Sekta ya Umma katika mikutano
Katibu wa Wizara Katibu wa Tume/ Afisa Mkuu Mtendaji,

Idara ya Serikali ya Masuala ya Baraza la Mawaziri Tume ya Haki ya Kiutawala
Harambee House Annex, Harambee Avenue, West End Towers, Orofa ya 2

S.L.P: 74434-00200 Nairobi. S.L.P 20414-00200, Nairobi.




